15.3 C
New York

Lissu amaliza hoja ya sita, aanza ya saba katika kesi ya uhaini

Published:

Na mwandishi wetu, Gazetini

MWENYEKITI wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Tundu Lissu, leo Ijumaa, Septemba 25, 2026, amehitimisha hoja yake ya sita ya utetezi katika kesi ya uhaini inayomkabili, huku akiendelea kuwasilisha hoja zake za mwisho mbele ya Mahakama Kuu, Masjala Ndogo ya Dar es Salaam.

Katika hoja hiyo, Lissu amechambua ushahidi uliotolewa katika kesi hiyo, akisema ushahidi wa mashahidi wa upande wa mashtaka haujaweza kuthibitisha madai kwamba alichapisha maneno yanayodaiwa kuwa ya uhaini kwenye mitandao ya kijamii.

Lissu amesema shahidi wa 17 wa upande wa mashtaka, ambaye alikuwa katika tukio hilo na pia alihusika katika kurusha tukio hilo, alitoa ushahidi ambao kwa mtazamo wake haukuunga mkono madai ya upande wa mashtaka. Amesema shahidi huyo hakushuhudia kitendo cha Lissu kuchapisha maneno hayo mtandaoni.

Akiwasilisha hoja zake, Lissu pia amesisitiza kuwa tofauti zilizopo katika ushahidi wa mashahidi wa upande wa mashtaka zinapaswa kuzingatiwa na mahakama katika kuamua kesi hiyo.

Katika sehemu nyingine ya hoja yake, Lissu amezungumzia muda aliokaa mahabusu tangu alipokamatwa mwaka 2025, akieleza kuhusu mazingira ya kifungo chake. Kauli hiyo iliwagusa baadhi ya wafuasi wake waliokuwa wakifuatilia mwenendo wa kesi hiyo mahakamani.

Baada ya kukamilisha hoja ya sita, Lissu ameanza kuwasilisha hoja ya saba yenye swali: “Je, ni kweli Serikali ilitishwa na maneno hayo?”

Lissu anakabiliwa na shtaka la uhaini chini ya Kifungu cha 39(2)(d) cha Kanuni ya Adhabu, ambapo upande wa mashtaka unadai kuwa Aprili 3, 2025, alitoa na kuchapisha kauli zilizolenga kushawishi umma kuzuia kufanyika kwa Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2025 na hivyo kutishia Serikali.

Katika hoja zake za mwisho, Lissu amekuwa akipinga tafsiri ya upande wa mashtaka kuhusu kauli hizo, akisema hazitimizi vigezo vya kisheria vya kosa la uhaini. Pia amedai kuwa upande wa mashtaka haujaonyesha kwa ushahidi unaohitajika namna kauli hizo zilivyotishia Serikali.

Kesi hiyo inasikilizwa na jopo la majaji watatu, likiongozwa na Jaji Dunstan Ndunguru na kusaidiwa na Majaji James Karayemaha na Ferdinand Kiwonde.

Mahakama imeahirisha mwenendo wa kesi hiyo hadi Jumatatu, Septemba 28, 2026, wakati uwasilishaji wa hoja za mwisho ukiendelea.

Related articles

Recent articles