12.9 C
New York

Kufuzu AFCON 2027 kumeanza kuchangamka!

Published:

CAIRO, Misri

MECHI za kufuzu fainali zijazo za Mataifa ya Afrika zitakazofanyika mwakani [AFCON 2027] zilianza kuchezwa jana Septemba 24, 2026.

Timu ya Taifa ya Ghana ilianza safari yake ya kusaka tiketi kwa ushindi mzuri wa mabao 2-0 mbele ya vigogo wenzao wa Afrika ya Kaskazini, Ivory Coast.

Kiungo wa Brighton, Malick Yalcouye, ndiye aliyefungua pazia kabla ya timu hizo kwenda mapumziko, kabla ya Franck Kessie kuongeza jingine kwa mkwaju wa penalti.

Kwa upande wao, Cameroon ‘Indomitable Lions’ nao waliibuka na ushindi mnono wa mabao 3-1 dhidi ya Comoro.

Cameroon walitangulia kwa bao la David Roy Nyengue aliyefunga kwa kichwa dakika ya 39, kisha straika wa Manchester United, Bryan Mbeumo, kuongeza la pili dakika ya 48.

Comoro walirejea mchezoni kwa bao la dakika tatu baadaye lakini Namaso aliifungia tena Cameroon na kuihakikishia ushindi huo.

Wenyeji wenza wa mashindano, Uganda, ambao watashirikiana na Kenya na Tanzania, walipata sare ya bao 1-1 dhidi ya Tunisia, wakati DRC waliifunga Guinea ya Ikweta mabao 2-0.

Related articles

Recent articles