16.9 C
New York

Kenya yathibitisha kifo cha pili cha Ebola

Published:

NAIROBI, Kenya

KENYA imethibitisha kifo cha pili kutokana na ugonjwa wa Ebola, huku mamlaka za afya zikisema hakuna ushahidi wa maambukizi kusambaa katika jamii nje ya kundi la watu waliokuwa na uhusiano wa karibu na mgonjwa wa kwanza.

Wizara ya Afya ya Kenya ilitangaza Ijumaa, Oktoba 23, 2026, kuwa aliyefariki ni mwanamke mwenye umri wa miaka 65, aliyekuwa ndugu wa karibu wa Mkenya aliyefariki kutokana na ugonjwa huo mapema mwezi huu.

Mwanamke huyo alikuwa miongoni mwa watu waliowekwa karantini baada ya kukutana kwa karibu na mgonjwa wa kwanza. Alianza kuonyesha dalili za ugonjwa huo siku 10 kabla ya kufariki na baadaye alilazwa katika kitengo cha magonjwa ya kuambukiza jijini Nairobi.

Akiwa hospitalini, alipatiwa matibabu ya kusaidia mwili kupambana na ugonjwa huo na kupunguza makali ya dalili. Hata hivyo, licha ya juhudi za wahudumu wa afya, alifariki Ijumaa jioni.

Wizara hiyo imesema familia ya marehemu imejulishwa kuhusu kifo chake, huku mipango ya mazishi salama na yenye kuheshimu utu wa marehemu ikiandaliwa kwa kushirikiana na ndugu zake.

Kwa mujibu wa taarifa hiyo, wagonjwa wengine saba wanaendelea kupata matibabu katika vituo viwili vya kutengwa.

Kwa jumla, Kenya imethibitisha maambukizi tisa ya Ebola, yakiwemo ya watu wawili waliofariki. Hakuna maambukizi mapya yaliyotangazwa katika taarifa hiyo.

Mamlaka za afya zinaendelea kufuatilia watu waliokutana na wagonjwa na kuchukua hatua za kudhibiti maambukizi, huku zikisisitiza kuwa hadi wakati wa kutolewa kwa taarifa hiyo, hakukuwa na ushahidi wa ugonjwa huo kusambaa katika jamii nje ya kundi lililohusishwa na mgonjwa wa kwanza.

Related articles

Recent articles