Na Hassan Mwasha, Gazetini
ZIMEBAKI siku mbili tu na safari hii ngoma inapigwa katika Uwanja wa Uhuru, huku timu zote zikiwa zimekusanya pointi 18 katika mechi sita za msimu huu wa Ligi Kuu Bara.
Katika michezo hiyo, si Simba wala Yanga iliyoonja kichapo, ingawa Wanajangwani wako kileleni mwa msimamo wa Ligi kwa tofauti ya mabao ya kufunga na kufungwa.
Yanga imeshinda mechi zote sita, kama ilivyo kwa wapinzani wao, Simba, lakini vijana wa Jangwani wamefunga mabao 16 dhidi ya mawili waliyoruhusu.
Simba, kwa upande wao, wamefunga mabao 11, lakini safu yao ya ulinzi nayo imeonekana kuwa imara kwani imeruhusu mabao mawili pekee.
SAFARI KUELEKEA ‘DABI’
Kwa msimu huu wa 2026-27, Yanga imezifunga Namungo (3-1), Coastal Union (4-1), JKT Tanzania (4-0), Fountain Gate (2-0), Pamba (2-0) na Geita Gold (1-0).
Kwa upande wao, Wekundu wa Msimbazi wamepata ushindi wa mechi sita dhidi ya Kagera Sugar (2-0), Pamba (2-1), Singida Black Stars (2-1), Coastal Union (1-0), Geita Gold (2-0) na Azam (2-0).
REKODI HIZI HAPA
Simba wataingia katika mchezo wa leo wakiwa na maumivu makali ya kukosa ushindi mbele ya Yanga katika mechi 10 za hivi karibuni.
Mbaya zaidi, michezo hiyo imeishuhudia Simba ikiambulia sare tatu pekee na kutandikwa mara saba.
Katika mechi 10 hizo, Yanga imefunga jumla ya mabao 10, huku nyavu zake zikitikiswa na Simba mara nne pekee.
Je, Wekundu wa Msimbazi watafuta unyonge huo katika mchezo wa Jumamosi au wataendelea kuwa wateja wa Yanga?


