Na Hassan Mwasha, Gazetini
LICHA ya kutanguliwa kwa bao la mapema, Simba wameweza kuamka na kuibuka na ushindi wa mabao 2-1 dhidi ya Yanga, huku nyota wa kigeni, Neo Maema na Elie Mpanzu, wakiibuka mashujaa kwa upande wa Wanamsimbazi.
Katika mechi hiyo ya Ligi iliyochezwa kwenye Uwanja wa Uhuru jijini Dar es Salaam, Wanajangwani hao walionekana kuwa na nafasi kubwa ya kuondoka na ushindi baada ya kutangulia kwa bao la dakika ya tano, mfungaji akiwa Peter Shalulile.
Hadi timu hizo zinakwenda mapumziko, ‘Timu ya Wananchi’ ilikuwa mbele kwa bao hilo, huku timu zote zikiwa na uimara na umakini mkubwa katika kujilinda na kujenga mashambulizi.
Maema aliyewahi kukipiga Ligi Kuu ya Afrika Kusini akiwa na Mamelodi Sundowns, aliamsha ‘mzuka’ kwa upande wa Simba baada ya kuisawazishia katika dakika ya 68.
Wakati Yanga wakijaribu kujipanga ili kusawazisha, Mpanzu aliwatoa tena mchezoni dakika nne tu baadaye kwa bao lililoihakikishia Simba pointi tatu muhimu.
Kwa matokeo hayo, Wekundu wa Msimbazi wamekaa kileleni mwa msimamo wa Ligi baada ya kufikisha pointi 21, wakiiacha Yanga katika nafasi ya pili ikiwa na pointi 18.
Ni baada ya ‘dabi’ hiyo, sasa Yanga wanajiandaa kuikabili TRA United, mchezo utakaochezwa Oktoba 13, 2026, siku ambayo Simba itakuwa nyumbani kukabiliana na Mashujaa.


